നിഴലുകൾ കഥ പറയുമ്പോൾ :പ്രിയ വിജയൻ

കൽത്തുറുങ്കുകൾക്കുള്ളിലെ ലോകം സാവധാനം അവൾക്കു പരിചിതമായി. അസ്വാതന്ത്ര്യത്തിന്റെ കാണാച്ചങ്ങലകൾ അവളുടെ സ്വപ്നങ്ങളെപോലും ഇരുട്ട് നിറഞ്ഞതാക്കി. കാരണം മുഷിഞ്ഞു ചുരുണ്ട കിടക്കവിരികൾക്കു മേലിരുന്നാണ് അവൾ തന്റെ കൗമാരം അനുഭവിച്ചത്‌.

ഇവൾ ആരെന്നല്ലേ ?

ഇതാണ് മീര.

ഒരു കുഞ്ഞു ഉറുമ്പിനെപോലും നോവിക്കാതെ അധികാരത്തിന്റെ ഗർവ്വിനാൽ ഇരുട്ടറക്കുള്ളിൽ അടക്കപെട്ടവൾ. നാവിൽ രുചിപച്ചകൾ ഇല്ലാത്ത കണ്ണിൽ വരൾച്ച മാത്രമുള്ള കനൽ കാലങ്ങളിൽ നിന്നും ഓടി ഒളിക്കുവാൻ പറ്റാത്ത വണ്ണമാണ് കാലം മീരയെ കെട്ടിയിട്ടത്. ഒൻപതാം ക്ലാസ് വിദ്യാർത്ഥിനി ആയിരുന്ന മീര എന്ന പെൺകുട്ടി എങ്ങനെ നിയമത്തിന്റെ നോട്ടത്തിൽ ഒരു കുട്ടികുറ്റവാളി ആയി എന്നും ആരൊക്കെയാണ് അവളുടെ നിഴലുകൾ എന്നുമാണ് ഈ പുസ്‌തകം പറയുന്നത് .

മീരയുടെ ഉള്ളു പുകഞ്ഞുകൊണ്ടിരുന്നു. തന്നെ തന്റെ കുടുംബത്തിൽ നിന്നും അകറ്റിയതിനു മീര വിധിയെ പഴിച്ചില്ല. ഇത് ഈശ്വരന്റെ വിധിയല്ല. ആരോ ഭംഗിയായി എഴുതിത്തയ്യാറാക്കിയ തിരക്കഥയാണ്. ആരൊക്കെയോ കൂടി അത് ഭംഗിയായി അഭിനയിച്ചു ഫലിപ്പിക്കുകയും ചെയ്തു. ഇത് എഴുതിയവരെയും സംവിധാനം ചെയ്തവരെയും അഭിനയിച്ചു തകർത്തവരെയും താൻ വെളിച്ചത്തു കൊണ്ടുവരും. മുഖമില്ലാത്ത നിഴലുകളായി അവരെപ്പോഴും തന്റെ കൂടെയുണ്ട് താനൊരു കുട്ടി ആയതു കൊണ്ട് പേടിയില്ലാതെ ജീവിക്കുന്നുവെങ്കിൽ അതവരുടെ തെറ്റ്. തന്റെ നിഴൽ അവരുടെ മേൽ ഇരുട്ട് വീഴ്ത്തുന്നുണ്ടാവും. ചെയ്ത തെറ്റിനെക്കുറിച്ചോർത്തു ഭയപ്പെടുന്നുണ്ടാവും.

ഒരു പെൺകുട്ടിയുടെ ജയിൽ ജീവിതത്തിന്റെ പിന്നാമ്പുറങ്ങൾ. അവളുടെ ബാല്യവും കൗമാരവും ഹോമിക്കപെട്ടതിന്റെ തുടർച്ച ആകേണ്ടുന്ന യൗവ്വനത്തെ അവൾക്കു എങ്ങനെ മാറ്റി മറിക്കാൻ കഴിഞ്ഞു എന്ന സമസ്യയുടെ പൂർണമാണ് ഈ നോവൽ. ഒരു പ്രൈവറ്റ് ഡിറ്റക്റ്റീവ് ആയി വരുന്ന അഭിമന്യുവിന് കണ്ടെത്താൻ സങ്കീർണമായ കഥാവഴികൾ ഒരുക്കുന്നുണ്ട് എഴുത്തുകാരി ഈ കഥയിൽ ഉടനീളം. പക്ഷെ ആവർത്തന വിരസതയോ ചിന്താകുഴപ്പങ്ങളോ ഇല്ലാതെ ഭൂതകാലത്തെയും ഭാവികാലത്തെയും വർത്തമാന കാലത്തോട് ചേർത്ത് നിർത്തുന്ന കയ്യൊതുക്കമാണ് പ്രിയ എന്ന എഴുത്തുകാരി ഈ ആദ്യ പുസ്‌തകത്തിലൂടെ നമുക്ക് തരുന്നത്.

– സനിത അനൂപ്

Related Posts

ഓർമയിൽ തിളങ്ങുന്ന നെരൂദ നക്ഷത്രം …

Comments Off on ഓർമയിൽ തിളങ്ങുന്ന നെരൂദ നക്ഷത്രം …

ഇന്ന് എസ്. കെ എന്ന മാന്ത്രികസഞ്ചാരിയുടെ ഓർമ്മദിനം

Comments Off on ഇന്ന് എസ്. കെ എന്ന മാന്ത്രികസഞ്ചാരിയുടെ ഓർമ്മദിനം

എ. അയ്യപ്പൻ കവിതയിലെ ലോഹ മുഴക്കമുള്ള ശബ്ദം – കുരീപ്പുഴ ശ്രീകുമാർ

Comments Off on എ. അയ്യപ്പൻ കവിതയിലെ ലോഹ മുഴക്കമുള്ള ശബ്ദം – കുരീപ്പുഴ ശ്രീകുമാർ

ഭർത്താവിന്റെ ഹൃദയം മൂന്നുപതിറ്റാണ്ട് മേശവലിപ്പിൽ സൂക്ഷിച്ച ഭാര്യ: കാല്പനിക കവി ഷെല്ലിയുടെ ഓർമദിവസം ഇന്ന്

Comments Off on ഭർത്താവിന്റെ ഹൃദയം മൂന്നുപതിറ്റാണ്ട് മേശവലിപ്പിൽ സൂക്ഷിച്ച ഭാര്യ: കാല്പനിക കവി ഷെല്ലിയുടെ ഓർമദിവസം ഇന്ന്

തട്ടകത്തിന്റെ കഥാകാരൻ ….

Comments Off on തട്ടകത്തിന്റെ കഥാകാരൻ ….

സി.വി. ശ്രീരാമൻ കഥയിലെ അസ്തമിക്കാത്ത നക്ഷത്രം: വൈശാഖൻ

Comments Off on സി.വി. ശ്രീരാമൻ കഥയിലെ അസ്തമിക്കാത്ത നക്ഷത്രം: വൈശാഖൻ

മരിച്ചവളുടെ ഫേസ്ബുക്കുമായി പാര്‍വ്വതി.

Comments Off on മരിച്ചവളുടെ ഫേസ്ബുക്കുമായി പാര്‍വ്വതി.

മഴ അനുഭവങ്ങളിൽ നനഞ്ഞുനിന്നവർ : പെൺമഴയോർമകൾ സനിത അനൂപ്

Comments Off on മഴ അനുഭവങ്ങളിൽ നനഞ്ഞുനിന്നവർ : പെൺമഴയോർമകൾ സനിത അനൂപ്

വെയിൽ നനച്ചത് – ജീവിതം വിതച്ചത്

Comments Off on വെയിൽ നനച്ചത് – ജീവിതം വിതച്ചത്

പകരം വെക്കാനാവാത്ത മലയാളത്തിന്റെ കഥാസൂര്യന്….

Comments Off on പകരം വെക്കാനാവാത്ത മലയാളത്തിന്റെ കഥാസൂര്യന്….

Create AccountLog In Your Account%d bloggers like this: